สตรีราชินูทิศ เป็นอีกหนึ่งโรงเรียนที่ได้ไปถ่ายรูปนักเรียน และพอณืตโฟลิโออยู่บ่อยๆ มีมุมที่น่าสนใจอยู่เยอะ เช่น สระว่ายน้ำ สนามฟุตบอล ทางเดินหลังโรงเรียน ในอาคารก็น่าสนใจ รวมทั้งโซนที่อยู่หน้าโรงเรียนก็ถ่ายรูปได้
ผลงานจากช่างภาพ magnumx (คเณศ อธิรัตนกรัณฑ์)
ติดตามงาน instagram.com/magnumx.me/
นางแบบ
เค้ก @2907dec
หนามเตย @nam._.toei
โฟกัส @gasuu_.vilxx
น้ำหวาน @a.amiika
1. สระว่ายน้ำ
บ่อยครั้งที่มาโรงเรียนสตรีราชินูทิศ จุดแรกที่หลายคนพูดถึงคือสระว่ายน้ำของโรงเรียน ที่นี่จะมีคนมาฝึกว่ายน้ำอยู่เป็นประจำ ถ้าช่างภาพมากับนักเรียนสามารถเดินเข้าไปได้เลย
และจุดที่ถ่ายรูปได้ก็คือสแตนด์ด้านบน ช่วงเวลาที่เหมาะคือ 5 โมงเย็น แสงกำลังสวย หรือไปตอนท้ายๆของการงานถ่ายก็ได้ คือต้องไปจุดอื่นก่อนแล้วแวะมาสระว่ายน้ำเป็นที่ท้ายๆ
![มุมถ่ายรูปโรงเรียนสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-01-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปโรงเรียนสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-02-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปโรงเรียนสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-03-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปโรงเรียนสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องหนามเตย](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-04-683x1024.jpg)
2. สนามฟุตบอล
ตรงนี้จริงๆเหมาะกับเป็นช่วงปิดท้ายของงานถ่าย แต่เป็นจุดที่น่าสนใจน่ามากๆ สนามฟุตยบอลที่นี่เล็ก แต่ดูสะอาดเพราะเป็นหญ้าเทียม ตรงนี้อยู่ติดกับสระว่ายน้ำ
ด้วยความที่เป็นโรงเรียนหญิงล้วน ห้ามคนนอกมาเล่น สนามก็จะสภาพดี สะดวกต่อการถ่ายรูปด้วย เพราะหลังเลิกเรียนไม่มีนักเรียนผู้หญิงมาเตะบอล เหมือนโรงเรียนที่มีนักเรียนชาย
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องน้ำหวาน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-09-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องน้ำหวาน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-10-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องน้ำหวาน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-11-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องน้ำหวาน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-12-683x1024.jpg)
3. อาคารเรียน
อาคารเรียนมีหลายอาคารนะ แต่อาคารที่ขึ้นไปถ่ายรูปคือหลังที่อยู่ติดกับหอประชุม เป็นอาคารสีฟ้าๆ
ถ้าถ่ายรูปช่วงหลังเลิกเรียน แนะนำให้ถ่ายรูปที่นี่เป็นจุดแรกๆ เพราะสักพักเขาก็จะปิดอาคาร
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องหนามเตย](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-13-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องหนามเตย](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-14-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องหนามเตย](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-15-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องหนามเตย](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-16-683x1024.jpg)
4. ทางเดินหลังโรงเรียน
ตรงนี้เป็นจุดที่ถ่ายรูปง่ายที่สุด ทางเดินเป็นแนวยาวทำให้ละลายหลังสวย โทนสีก็ดี
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องน้ำหวาน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-29-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องน้ำหวาน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-30-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องน้ำหวาน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-31-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องน้ำหวาน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-32-683x1024.jpg)
5. โดม
ข้างในโดมปกติผมไม่ได้เข้าไปถ่าย เพราะเป็นเงามืด ไม่มีแสงให้เล่น จุดที่ถ่ายรูปคือข้างๆโดม ตรงแสตนก็พอได้
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องน้ำหวาน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-17-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องน้ำหวาน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-18-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องน้ำหวาน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-19-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องน้ำหวาน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-20-683x1024.jpg)
6. ลานพระ
ตรงนี้มีม้านั่ง มีต้นไม้เยอาะ แม้ว่าวิวจะไม่ได้สวยมาก แต่ต้นไม้ช่วยสร้างโบเก้ เล่นกับแสงก็สนุก
![มุมถ่ายรูปโรงเรียนสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องโฟกัส](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-05-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปโรงเรียนสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องโฟกัส](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-06-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปโรงเรียนสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องโฟกัส](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-07-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปโรงเรียนสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องโฟกัส](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-08-683x1024.jpg)
7. โรงอาหาร
บริเวณไกล้ๆหน้าโรงอาหาร มีจุดที่ถ่ายรูปสวย ในโรงอาหารก็พอถ่ายได้ อาจจะไม่สวยมาก แต่ให้ฟิลแบบอยู่ในโรงเรียนจริงๆ เป็นอีกจุดที่ทำให้น้องๆละรึกถึงความหลังได้ โดยเฉพาะเมื่อเรียนจบไปแล้วได้กลับมาดูรูปเก่า
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องหนามเตย](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-21-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องหนามเตย](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-22-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องหนามเตย](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-23-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องหนามเตย](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-24-683x1024.jpg)
8. มุมอื่นๆ
โรงเรียนมีมุมถ่ายรูปน่าสนใจอีกเยอะ ถ้าได้เดินไปทั่วถึงก็จะมีไอเดีย
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องเค้ก](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-28-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องเค้ก](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-27-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องเค้ก](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-26-683x1024.jpg)
![มุมถ่ายรูปสตรีราชินูทิศ | พี่แม็กนั่ม มุมถ่ายรูปนักเรียน สตรีราชินูทิศ นางแบบน้องเค้ก](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2023/08/Rachinutis-school-25-683x1024.jpg)