ช่วงเปิดเทอมใหม่ น้องๆต้องถ่ายรูปพอร์ตนักเรียนกันใช่ไหม? แต่ปัญหาใหญ่คือช่วงนั้นเป็นหน้าฝนพอดี แต่ไม่ต้องกังวลไป พี่แม็กนั่ม ช่างภาพมืออาชีพ มาถ่ายรูปที่อุดรพิทยานุกูลอยู่บ่อยๆ เจอฝนประจำ
เคยเจอฝนตกตอนถ่ายรูป
พี่แม็กนั่มมาถ่ายรูปที่อุดรพิทยานุกุลครั้งแรกปี 2018 ถ่ายรูปครั้งแรกก็เจอฝนตกซะงั้น แต่โชคดีที่โรงเรียนมีมุมในร่มให้ถ่ายรูปเยอะ มีทั้งทางเดินระหว่างชั้นเรียน และในอาคารเรียน ถ่ายรูปได้สบายๆ
ฝนตก ไม่ได้แปลว่าถ่ายรูปไม่ได้
ถ้าวันไหนฝนตก น้องๆ ไม่ต้องกังวล ช่างภาพมืออาชีพอย่างพี่แม็กนั่ม จะมีวิธีจัดการถ่ายรูปให้สวย โดยไม่ต้องกลัวว่ารูปจะออกมาไม่ดี ยกเว้นกรณีที่อยากได้รูปสว่างสดใส มีแสงสวยๆ แบบนั้นอาจจะต้องเลื่อนนัด
![ถ่ายรูปนักเรียน อุดรพิทยานุกูล | พี่แม็กนั่ม ถ่ายทอดอารมณ์ความรู้สึกของนักเรียน โรงเรียนอุดรพิทยานุกูล ผ่านภาพถ่ายพอร์ต](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/student-portrait-udonpit-05-683x1024.jpg)
รูปเซ็ตนี้ ถ่ายไว้นานแล้ว
รูปเซ็ตนี้ถ่ายไว้นานแล้ว ตั้งแต่ปี 2022 นางแบบคือน้องหลิงหลิง ใครที่ติดตามไอจีพี่แม็กนั่ม จะเห็นรูปน้องหลิงหลิงบ่อยๆ
กล้องที่ใช้
กล้องที่ใช้ถ่ายรูปเซ็ตนี้คือ Sony A7IV เลนส์ 50mm f1.2gm
อยากถ่ายรูปกับพี่แม็กนั่ม ติดต่อได้ที่
- ไอจี: magnumx.me
- Line: magnum.x
อย่าลืม! ฝนตก ไม่ได้แปลว่าถ่ายรูปไม่ได้ ถ่ายรูปพอร์ตนักเรียนกับพี่แม็กนั่ม มั่นใจได้รูปสวยแน่นอน!
![ถ่ายรูปนักเรียน อุดรพิทยานุกูล | พี่แม็กนั่ม ถ่ายภาพพอร์ตนักเรียน โรงเรียนอุดรพิทยานุกูล ท่ามกลางสายฝน บรรยากาศโรแมนติก](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/student-portrait-udonpit-01-683x1024.jpg)
![ถ่ายรูปนักเรียน อุดรพิทยานุกูล | พี่แม็กนั่ม เก็บภาพความประทับใจของนักเรียน โรงเรียนอุดรพิทยานุกูล ในวันฝนตก ผ่านเลนส์กล้อง](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/student-portrait-udonpit-02-683x1024.jpg)
![ถ่ายรูปนักเรียน อุดรพิทยานุกูล | พี่แม็กนั่ม เก็บภาพความประทับใจของนักเรียน โรงเรียนอุดรพิทยานุกูล ในวันฝนตก ผ่านเลนส์กล้อง](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/student-portrait-udonpit-03-683x1024.jpg)
![ถ่ายรูปนักเรียน อุดรพิทยานุกูล | พี่แม็กนั่ม การถ่ายภาพพอร์ตในสภาพอากาศฝนตกที่อุดรพิทยานุกูล](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/student-portrait-udonpit-04-683x1024.jpg)
![ถ่ายรูปนักเรียน อุดรพิทยานุกูล | พี่แม็กนั่ม ไอเดียท่าโพสและสถานที่ถ่ายภาพพอร์ตในโรงเรียนอุดรพิทยานุกูล](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/student-portrait-udonpit-06-683x1024.jpg)
![ถ่ายรูปนักเรียน อุดรพิทยานุกูล | พี่แม็กนั่ม ไอเดียท่าโพสและสถานที่ถ่ายภาพพอร์ตในโรงเรียนอุดรพิทยานุกูล](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/student-portrait-udonpit-07-683x1024.jpg)
![ถ่ายรูปพอร์ตนักเรียน อุดรพิทยานุกูล | พี่แม็กนั่ม ไอเดียท่าโพสและสถานที่ถ่ายภาพพอร์ตในโรงเรียนอุดรพิทยานุกูล](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/student-portrait-udonpit-08-683x1024.jpg)
![ถ่ายรูปพอร์ตนักเรียน อุดรพิทยานุกูล | พี่แม็กนั่ม ถ่ายภาพพอร์ตนักเรียน โรงเรียนอุดรพิทยานุกูล ท่ามกลางสายฝน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/student-portrait-udonpit-09-683x1024.jpg)
![ถ่ายรูปพอร์ตนักเรียน อุดรพิทยานุกูล | พี่แม็กนั่ม ถ่ายภาพพอร์ตนักเรียน โรงเรียนอุดรพิทยานุกูล ท่ามกลางสายฝน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/student-portrait-udonpit-10-683x1024.jpg)
![ถ่ายรูปพอร์ตนักเรียน อุดรพิทยานุกูล | พี่แม็กนั่ม ถ่ายภาพพอร์ตนักเรียน โรงเรียนอุดรพิทยานุกูล ท่ามกลางสายฝน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/student-portrait-udonpit-11-683x1024.jpg)
![ถ่ายรูปพอร์ตนักเรียน อุดรพิทยานุกูล | พี่แม็กนั่ม ถ่ายภาพพอร์ตนักเรียน โรงเรียนอุดรพิทยานุกูล ท่ามกลางสายฝน](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/student-portrait-udonpit-12-683x1024.jpg)