ช่างภาพหลายคนมักจะพานางแบบไปถ่ายรูปธีมสงกรานต์ก่อนวันจริง เพื่อเก็บคอนเทนท์ไว้ลงช่วงเทศกาล พี่แม็กนั่มก็เช่นกัน วันนี้พา “อุ้ม” นางแบบสายหวานที่ไม่ได้เจอกันมานาน มาถ่ายรูปกันที่พิพิธภัณฑ์เมืองอุดรธานี
จริงๆไม่ได้ตั้งใจมาถ่ายที่นี่ แต่ว่าอากาศร้อนมาก และวันที่ 12 เริ่มมีคนเล่นน้ำกันแล้ว เลยหาจุดที่คนเล่นน้ำน้อยๆ ถ่ายรูปกัน
กล้องที่ใช้คือ Fujifilm GFX50s II กับเลนส์ Sigma 50mm f1.4 และ 85mm f1.4 เป็นเลนส์รูรับแสงกว้าง ละลายหลังสวย
![ถ่ายรูปสงกรานต์ อุดรธานี | พี่แม็กนั่ม](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/songkran-festival-001-768x1024.jpg)
ติดต่อถ่ายรูปกับพี่แม็กนั่ม:
- ไอจี: magnumx.me
- Line: magnum.x
![ถ่ายรูปสงกรานต์ อุดรธานี | พี่แม็กนั่ม ถ่ายรูปธีมสงกรานต์ พิพิธภัณฑ์เมืองอุดรธานี กล้อง Fujifilm GFX50s II กับเลนส์ Sigma 50mm f1.4](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/songkran-festival-013-768x1024.jpg)
![ถ่ายรูปสงกรานต์ อุดรธานี | พี่แม็กนั่ม ถ่ายรูปธีมสงกรานต์ พิพิธภัณฑ์เมืองอุดรธานี กล้อง Fujifilm GFX50s II กับเลนส์ Sigma 50mm f1.4](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/songkran-festival-012-768x1024.jpg)
![ถ่ายรูปสงกรานต์ อุดรธานี | พี่แม็กนั่ม ถ่ายรูปธีมสงกรานต์ พิพิธภัณฑ์เมืองอุดรธานี กล้อง Fujifilm GFX50s II กับเลนส์ Sigma 50mm f1.4](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/songkran-festival-011-768x1024.jpg)
![ถ่ายรูปสงกรานต์ อุดรธานี | พี่แม็กนั่ม ถ่ายรูปธีมสงกรานต์ พิพิธภัณฑ์เมืองอุดรธานี กล้อง Fujifilm GFX50s II กับเลนส์ Sigma 50mm f1.4](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/songkran-festival-010-768x1024.jpg)
![ถ่ายรูปสงกรานต์ อุดรธานี | พี่แม็กนั่ม ถ่ายรูปนางแบบธีมสงกรานต์ จากช่างภาพพี่แม็กนั่ม ที่จังหวัดอุดรธานี](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/songkran-festival-009-768x1024.jpg)
![ถ่ายรูปสงกรานต์ อุดรธานี | พี่แม็กนั่ม ถ่ายรูปนางแบบธีมสงกรานต์ จากช่างภาพพี่แม็กนั่ม ที่จังหวัดอุดรธานี](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/songkran-festival-008-768x1024.jpg)
![ถ่ายรูปสงกรานต์ อุดรธานี | พี่แม็กนั่ม ถ่ายรูปนางแบบธีมสงกรานต์ จากช่างภาพพี่แม็กนั่ม ที่จังหวัดอุดรธานี](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/songkran-festival-007-768x1024.jpg)
![ถ่ายรูปสงกรานต์ อุดรธานี | พี่แม็กนั่ม ถ่ายรูปนางแบบธีมสงกรานต์ จากช่างภาพพี่แม็กนั่ม ที่จังหวัดอุดรธานี](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/songkran-festival-006-768x1024.jpg)
![ถ่ายรูปสงกรานต์ อุดรธานี | พี่แม็กนั่ม ถ่ายรูปนางแบบธีมสงกรานต์ จากช่างภาพพี่แม็กนั่ม ที่จังหวัดอุดรธานี](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/songkran-festival-005-768x1024.jpg)
![ถ่ายรูปสงกรานต์ อุดรธานี | พี่แม็กนั่ม ถ่ายรูปนางแบบธีมสงกรานต์ จากช่างภาพพี่แม็กนั่ม ที่จังหวัดอุดรธานี](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/songkran-festival-004-768x1024.jpg)
![ถ่ายรูปสงกรานต์ อุดรธานี | พี่แม็กนั่ม ถ่ายรูปธีมสงกรานต์ พิพิธภัณฑ์เมืองอุดรธานี กล้อง Fujifilm GFX50s II กับเลนส์ Sigma 85mm f1.4](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/songkran-festival-003-768x1024.jpg)
![ถ่ายรูปสงกรานต์ อุดรธานี | พี่แม็กนั่ม ถ่ายรูปธีมสงกรานต์ แนวสตรีทที่อุดรธานี
กล้อง Fujifilm GFX50s II กับเลนส์ Sigma 85mm f1.4](https://magnumx.me/wp-content/uploads/2024/04/songkran-festival-002-768x1024.jpg)
Facebook Comments